Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
 nguba777 (738)
 T&J (660)
 laodai (449)
 hatbui (427)
 taonhat (414)
 (ox) (309)
 minktacodok_QT (278)
 copper (237)
 kaka_thanh (155)
 booboo_lee (123)

Share | 

Anh đã buông tay rồi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hatbui
Học sinh cưng
Học sinh cưng
hatbui

Số bài gửi Số bài gửi : 427
Được cám ơn Được cám ơn : 21
Sinh ngày Sinh ngày : 25/12/1991
Đến từ Đến từ : washington

Anh đã buông tay rồi _
Bài gửiTiêu đề: Anh đã buông tay rồi   Anh đã buông tay rồi I_icon_minitimeTue Apr 05, 2011 10:29 pm

Anh đã buông tay rồi

Suốt thời gian qua anh đã cố gắng hết sức, dùng tấm lòng chân thành của mình với hy vọng có thể làm em cảm động. Nhưng, anh đã thất bại.
Những lời anh nói, những hành động anh quan tâm dường như vô nghĩa trước mắt em.

Em đã nói, mình hãy là bạn anh nhé. Anh không muốn như vậy, thật sự không muốn như vậy vì đơn giản một điều: anh đã thương em rồi. Em biết điều đó mà, phải không? Em cũng từng nói là đã cảm nhận được một phần nào đó tình cảm của anh cơ mà.

Thế nhưng, đó cũng là vô nghĩa. Em không có tình cảm với anh. Anh cảm nhận được điều đó, thế nên giờ anh đã buông tay rồi, buông rồi.

Có lẽ anh chưa hội đủ những yếu tố để có thể làm người yêu em, anh biết anh đã thiếu những gì, biết từ rất lâu, từ trước lúc chuyện với em trước nhà em. Chỉ vì anh lỡ thương rồi, nên đã bỏ qua hết những điều đó, tự an ủi rằng với sự chân thành của mình sẽ làm em cảm động.

Em đã mang đến cho anh cả niềm vui lẫn đau khổ bởi những hành động, lời nói lẫn cử chỉ của em. Đôi khi anh thật vui sướng chỉ đơn giản với việc em trả lời tin nhắn hay đi ăn lẩu chay cùng anh…

Anh sẽ nhớ mãi cảnh sau khi ăn lẩu chay, anh và em cùng trú mưa ở góc đường Khánh Hội, có những giọt mưa vương lên tóc em, thật đẹp. Lúc đó anh nhớ đến bài hát mà Như Quỳnh đã hát: “chiều nào anh với em, nép bên thềm mưa hai đứa xem. Dù đôi ta mới quen, chút kỷ niệm nhưng anh khó quên. Ngồi bên nhau trú mưa biết em về không ai đón đưa. Đường xa trơn lối thưa chúng ta cùng đi chung dưới mưa”. Đó là bài “Chút kỷ niệm buồn”, nhưng đối với anh đó là một kỷ niệm thật đẹp, thơ mộng, khó mà quên được.

Anh nhớ những lần si ngốc. Em bệnh. Anh lặn lội tìm mua cháo gà cho em, nhưng tìm hoài vẫn chưa tìm được. Mãi đến 6h30 mua được thì lúc đó đã trễ hẹn với nhóm bạn rất thân cả tiếng rồi. Rồi cả lần sau khi đi tập xong, anh gợi ý anh Danh đi về cùng để lấy tắc muối, vì anh không thể chờ được đến hôm sau anh Danh mang lên, trong khi giọng nói của em hôm đó lại thều thào khàn khàn như thế, anh không chịu được. Mà khúc nhà Danh anh đã đến bao giờ đâu, thế nên dù đã được chỉ đường, nhưng mãi anh mới tìm được đường về nhà em.

Anh thật là si, đúng không?

Lần té xe vừa qua, có lẽ đã giúp anh tỉnh táo hơn trong tình cảm của mình. Con người ta chỉ uống nhiều khi quá vui hoặc quá buồn. Chắc em cũng biết được là hôm đó anh vui hay buồn rồi phải không? Nước mắt của chị gái đã rơi, nước mắt của mẹ đã rơi khi thấy anh về trong tình trạng như thế. Anh thấy rằng anh thật có lỗi với chị, với mẹ với người thân của mình. Anh đã nhận thức ra một điều rằng anh không có hy vọng nào để làm em thương anh.

Giờ thì tất cả những điều đó, anh sẽ giữ mãi trong lòng như một kỷ niệm đẹp. Về em.
taonhat
Học sinh cưng
Học sinh cưng
taonhat

Tình trạng Tình trạng : quan hệ phức tạp
Số bài gửi Số bài gửi : 414
Được cám ơn Được cám ơn : 10
Giới tính Giới tính : Nữ
Sinh ngày Sinh ngày : 25/10/1992
Đến từ Đến từ : hh-xm-vt-vn

Anh đã buông tay rồi _
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã buông tay rồi   Anh đã buông tay rồi I_icon_minitimeWed Apr 06, 2011 12:01 pm

ôi.....ăn lẩu kìa...... Anh đã buông tay rồi 371334 ....lại lẩu chay nữa chứ..... Anh đã buông tay rồi 233349

Anh đã buông tay rồi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Những điều cần đặc biệt chú ý !◘ Nhấn nút Cảm ơn để cảm ơn người viết bài nếu bài viết hay + ý nghĩa !!
◘ Nhấn nút để báo cáo bài viết không đúng quy định !
◘ Không cần biết nội dung như nào, nếu viết kiểu ký tự lằng nhằng, không dấu thì sẽ bị xóa mà không cần báo trước.