Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
 nguba777 (738)
 T&J (660)
 laodai (449)
 hatbui (427)
 taonhat (414)
 (ox) (309)
 minktacodok_QT (278)
 copper (237)
 kaka_thanh (155)
 booboo_lee (123)

Share | 

Dành tặng những ai yêu đơn phương

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
kaka_thanh
Học sinh năng nổ
Học sinh năng nổ
kaka_thanh

Tình trạng Tình trạng : ????
Số bài gửi Số bài gửi : 155
Được cám ơn Được cám ơn : 10
Giới tính Giới tính : Nam
Sinh ngày Sinh ngày : 18/06/1991
Đến từ Đến từ : HUI
Tâm trạng hiện nay Tâm trạng hiện nay : Sad

Dành tặng những ai yêu đơn phương _
Bài gửiTiêu đề: Dành tặng những ai yêu đơn phương   Dành tặng những ai yêu đơn phương I_icon_minitimeMon Feb 14, 2011 3:13 pm

Nhân ngày valentine mình chúc các bàn vui vẻ và hạnh phúc bên mình yêu thương nhá!
Có ai đó đã nói rằng: “Yêu là mỗi sợi tơ. Tình yêu phải được dệt nên từ 2 người mới có được hạnh phúc”. Vậy thì, yêu đơn phương, hỏi có phải là yêu? Đó là thứ tình cảm đau đớn nhất, đáng thương nhất nhưng cũng sâu sắc nhất. Đó là thứ tình cảm mà 1 đứa như mình – lúc nào cũng quan niệm “Çái gì không thuộc về mình thì cho dù cố gằng cách mấy, cuối cùng vẫn vĩnh viễn không thuộc về mình” – không bao giờ đủ dũng cảm để theo đuổi…
Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chả được đáp trả… Çho đi mà người ta chả buồn nhận…

Đau lắm…

Chẳng biết làm gì...

Mình chỉ có thể lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ một nơi rất xa.. Để người ấy không nhìn thấy… Bởi mình biết, mình không thể bước vào cuộc sống đó… KHÔNG CÓ TÍ CƠ HỘI NÀO… Có lúc tự lừa dối mình… Tự cho mình chút ảo tưởng và hy vọng mong manh… Rằng biết đâu ấy cũng thích mình… Để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi người ta quá vô tâm… Có khi còn chẳng biêt đến tình cảm của mình… Có đôi khi chỉ là 1 ánh mắt…. 1 câu hỏi quan tâm… 1 lời nhắc nhở nhẹ nhàng… mình cũng biến nó thành cái phao để bám víu khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng… Để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận… Cái phao đó vụt tan biến…. Và mình bị nhấn chìm…

Có những khi muốn quen 1 người khác…. Muốn yêu một người khác… Nhưng lại cứ chần chừ… Chờ đợi… Cứ hy vọng rằng 1 ngày nào đó người ta sẽ nhận ra và đáp trả tình cảm tình cảm của mình.. Çứ chờ hoài… đợi hoài… Mà chẳng hề biết ĐIỀU ĐÓ SẼ KHÔNG BAO GIỜ XẢY RA…..

Çó khi lòng lại dấy lên sự ghen tuông… khi thấy người ta quan tâm tới ai khác… Nhắc nhiều tới ai khác… Đùa cợt với ai khác… Trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác… thì mình chẳng còn cơ hội…

… Có nhiều lúc lòng mình quặn thắt khi thấy người ta đau đớn vì người khác… Căm thù tột đỉnh kẻ đã làm người ta tổn thương……
…..Rồi khi tự nhủ phải quên người ta đi… Cố nén chặt tình cảm này… nhưng không được… Từ đó tới nay có bao giờ con tim nghe lời lý trí đâu… Cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng không thể gọi tên… Cứ mỗi ngày… Những cảm xúc… Những hy vọng.. những thương yêu… Cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim… Dẫu biết rằng… yêu đơn phương là một cuộc chiến với chính bản thân mình… Một cuộc chiến không có kẻ thắng người thua… Chỉ biết một điều… Kết cục chắc chắc sẽ là đau đớn…!

Nhưng cũng thật khờ… vì dẫu biết thế, mình vẫn không thể ngừng yêu người ta… Biết là đớn đau nhưng vẫn cứ xông vào… Cứ cho đi… Cho đi… Cho đi… Mỗi ngày một nhiều hơn… Dẫu biết.. SẼ CHẲNG ĐƯỢC ĐÁP TRẢ…

Và mình sẽ đợi…. Đợi một ngày… Mình hết yêu người ta….

TA BIẾT RẰNG CỐ QUÊN LÀ SẼ NHỚ
NÊN DẶN LÒNG CÓ NHỚ ĐỂ MÀ QUÊN.....!!!

Dành tặng những ai yêu đơn phương

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Những điều cần đặc biệt chú ý !◘ Nhấn nút Cảm ơn để cảm ơn người viết bài nếu bài viết hay + ý nghĩa !!
◘ Nhấn nút để báo cáo bài viết không đúng quy định !
◘ Không cần biết nội dung như nào, nếu viết kiểu ký tự lằng nhằng, không dấu thì sẽ bị xóa mà không cần báo trước.