Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
 nguba777 (738)
 T&J (660)
 laodai (449)
 hatbui (427)
 taonhat (414)
 (ox) (309)
 minktacodok_QT (278)
 copper (237)
 kaka_thanh (155)
 booboo_lee (123)

Share | 

Gieo quẻ tuần 20/12

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hatbui
Học sinh cưng
Học sinh cưng
hatbui

Số bài gửi Số bài gửi : 427
Được cám ơn Được cám ơn : 21
Sinh ngày Sinh ngày : 25/12/1991
Đến từ Đến từ : washington

Gieo quẻ tuần 20/12 _
Bài gửiTiêu đề: Gieo quẻ tuần 20/12   Gieo quẻ tuần 20/12 I_icon_minitimeMon Dec 20, 2010 10:18 am

Gieo quẻ tuần 20/12

Khả năng sáng tạo và sức sống tràn trề của Song Ngư sẽ đạt đến đỉnh vào giữa tuần. Còn Song Sinh, đừng lo lắng về trách nhiệm vào thứ hai và thứ ba vì năng lượng tuyệt vời bạn có sẽ giúp bạn sắp xếp lại cuộc sống.

Gieo quẻ tuần 20/12 42-25704269
Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Hãy dành vài ngày đầu tuần cho chính mình và thư giãn càng nhiều càng tốt Dương Cưu nhé. Đây là thời gian tuyệt vời cho bạn hướng ra ngoài xã hội, chứ không phải đâm đầu vào giải quyết các công việc kinh doanh. Từ ngày thứ tư đến thứ sáu, bạn sẽ nhận ra mình đang bị cuốn vào những hồi ức về các sự việc trong quá khứ. Nhưng rồi sau đó bạn sẽ lại có một cuối tuần tràn đầy năng lượng và thú vị. Bạn có thể gây ấn tượng mạnh mẽ với một ai đó nhờ vào tài năng ẩn giấu của mình.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Thứ hai và thứ ba rất thích hợp cho những công việc đòi hỏi sự tỉ mỉ và chi tiết vì lúc này, bạn sẵn sang dành thêm thời gian để tìm hiểu mọi thứ một cách cẩn thận hơn. Có lẽ một phần là do cuộc sống của ban đang dần trở nên lộn xộn và bạn cần phải sắp xếp lại nó. Nửa sau của tuần thì bạn hoàn toàn tập trung cho gia đình và tình yêu. Bạn cũng muốn dừng lại một chút để học hỏi thêm kinh nghiệm từ những người rất quan trọng với bạn. Hãy tự tin thể hiện bản thân mình vì bạn cũng rất tài giỏi, không kém gì người khác đâu.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đừng lo lắng về trách nhiệm vào thứ hai và thứ ba vì năng lượng tuyệt vời mà bạn có sẽ giúp bạn sắp xếp lại cuộc sống như nó vốn có mà không cần bất kỳ nỗ lực nghiêm trọng nào. Hãy thư giãn và chia sẻ sự thú vị và giàu có với gia đình và bạn bè. Ngược lại, bạn cần phải tập trung nhiều hơn vào nửa sau của tuần, đặc biệt khi bạn thực hiện công việc được giao hay những dự án liên quan đến học tập. Bạn sẽ nhận được nhiều hơn cả những gì bạn mong đợi. Những câu chuyện tiếu lâm và các buổi gặp gỡ sẽ chiếm hết thời gian của bạn khi hai ngày cuối tuần đến, mặc dù bạn đang muốn chia sẻ ý kiến của mình với người khác một cách nghiêm túc hơn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Thưởng thức thêm một tách cà phê vào hai ngày đầu tuần sẽ giúp cho bộ não của bạn hưng phấn và tập trung hơn bất kỳ lúc nào vì nếu không, bạn có thể bỏ lỡ rất nhiều dấu hiệu. Sáng thứ tư, sức sống bản năng của bạn sẽ giúp bạn đi qua những ngày kế tiếp tương đối dễ dàng. Bạn cũng cần thời gian để đi chơi cùng bạn bè và cả "người đặc biệt" của mình nữa. Cuối tuần, một bữa tiệc sôi động và đáng nhớ đang đón chào bạn đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Thứ hai, bạn toả sáng khi hoạt động theo nhóm. Hãy cố gắng đừng làm mọi thứ một mình. Thay vào đó, tìm kiếm sự giúp đỡ và tham gia vào một nhóm nào đó là ý kiến hay. Và rồi nỗ lực của bạn sẽ được khen thưởng đấy. Từ thứ tư đến thứ sáu sẽ là khoảng thời gian ấm áp cho gia đình và một nửa của bạn. Cuối tuần đến sẽ mang lại cho bạn năng lượng tràn đầy, suy nghĩ tích cực và sự tự tin trong cuộc sống.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Thứ hai, bạn sẽ tập trung vào những vấn đề liên quan đến công việc và học tập nhiều hơn. Bạn cần thực hiện các nhiệm vụ được giao ngay khi có thể và không để bất kì ai ngăn cản bạn. Một niềm vui rất lớn sẽ đến với bạn vào ngày thứ tư, khi mối quan hệ bạn bè của bạn được nối lại và thắt chặt cũng như các bước tiến mạnh mẽ về phía trước với sự hướng ngoại nổi bật. Điều này sẽ kéo dài đến tận hai ngày tiếp sau. Cuối tuần, bạn sẽ tiến chậm lại một chút và nhường bước cho những người xung quanh toả sáng. Nhưng bạn đừng quên đó cũng là khoảng thời gian để bạn trở thành trung tâm của sự chú ý. Thế nên hãy sẵn sàng cho bất kì cơ hội nào nhé!

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Khi tuần mới bắt đầu, năng lực tư duy của bạn tỏ ra vượt trội và sẵn sàng tiến về phía trước để giải quyết tất cả những vấn đề khó khăn bế tắc trong công việc, các bài kiểm tra hoặc kể cả những ô đố Sudoku khó nhằn. Mọi người, thậm chí chính bản thân bạn cũng sẽ kinh ngạc. Thứ ba và thứ tư, hãy dành nhiều thời gian hơn cho gia đình và bạn bè nhé. Mọi người đang rất cần đến bạn đấy. Có thể bạn sẽ muốn thúc đẩy mọi người một chút nhưng đừng gây sức ép quá nhé. Cuối tuần của bạn chắc chắn sẽ nhiều niềm vui và sáng sủa hơn, đặc biệt nếu bạn có một bữa tiệc đặc biệt thích hợp dành cho mình.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Thứ hai và thứ ba, hãy cẩn trọng với mọi loại giấy tờ của mình. Không phải ai đó đang định lừa bạn đâu mà là có những chi tiết đang cố tình làm bạn rối tung và suy nghĩ theo hướng khác đấy. Sự tự tin và cảm xúc của bạn đang ở đỉnh sóng mãnh liệt hơn vào khoảng cuối tuần. Đó là khoảng thời gian tuyệt vời để thêm những hương vị nồng nàn cho tình cảm của mình. Những cuộc hẹn hay những mối quan hệ dài lâu đều sẽ mang lại hạnh phúc cho bạn. Cuối tuần, có thể bạn sẽ nảy sinh tham vọng nào đấy nên hãy cảnh giác đừng để nó trở nên quá mức nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đầu tuần, mọi người quanh bạn có vẻ sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng sẽ không quá đáng sợ đâu. Chỉ là mọi người sẽ hơi phàn nàn và cáu bẳn nhiều hơn đôi chút thôi mà. Sự mềm dẻo của bạn sẽ làm tan tảng băng này vào giữa tuần khiến cho thứ năm và thứ sáu đều trở nên dễ dàng hơn với tất cả mọi người. Hãy chắc chắn rằng bạn đã sẵn sàng để dẫn dắt tình huống nhé. Năng lượng dồi dào cả tuần sẽ có cơ hội tỏa sáng khi bạn sử dụng nó để giúp đỡ gia đình, bạn bè, những người mà bạn yêu thương nhất. Hãy cố gắng hết sức mình, đó là thời điểm tuyệt vời để phát triển bản thân đấy.

Ma Kết (22/12 - 19/1).

Những người mà bạn gặp hoặc dành thời gian để trao đổi trong ngày thứ hai và thứ ba có thể khiến bạn điên đầu một chút vì họ không có khả năng tập trung. Bao quanh bạn là rất nhiều các vấn đề khiến bạn có thể rối tung. Hãy quan sát xung quanh và hãy tự làm việc của mình. Thứ tư đến thứ sáu sẽ có nhiều định hướng và lựa chọn hơn cho bạn, bạn bè, nhóm cộng sự và bạn hãy chắc chắn rằng mình đang đưa ra một vấn đề lớn và quan trọng để thu hút sự quan tâm của mọi người. Những ngày cuối tuần dường như vất vả đối với bạn vì có nhiều lời mời cũng như các cam kết từ các nhà tuyển dụng. Hãy bình tĩnh và đừng khiến cho mọi việc trở nên quá tải.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Hai ngày đầu tuần, bạn là một người tràn trề năng lượng sống và vì thế hãy sử dụng nó hiệu quả nhé! Có thể bạn đang khám phá hay tìm cách làm hài lòng những người mà luôn sẵn sàng làm mọi việc vì bạn. Những xúc cảm từ tận sâu trong con người bạn đang trở nên tốt đẹp hơn từ sáng thứ tư và những ngày tiếp sau đó bạn sẽ thổ lộ những tình cảm vốn đã chôn kín bây lâu nay với người mà bạn muốn. Đừng để người ta chi phối cuộc sống của bạn, nhưng đồng thời cũng đừng lờ người ta đi. Bạn bè hay giai đình đang thúc giục bạn về một vấn đề gì đó vào cuối tuần này nhưng khi nào bạn chắc chắn thì hãy hứa hẹn với người ta.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Mọi thứ có thể thay đổi bất ngờ vào thứ hai và thứ ba, vì thế nếu bạn có ý định thay đổi một vài điều gì trong cuộc sống thì hãy cứ thử xem sao. Mọi người có thể hơi sốc một tí nhưng đừng vì thế mà bạn thôi không tiến hành những sự thay đổi đó. Khả năng sáng tạo và sức sống tràn trề của bạn sẽ đạt đến đỉnh vào giữa tuần, và bạn có thể sẽ nhận ra rằng khả năng nắm bắt cảm xúc của bạn đã tốt hơn nhiều. Bạn cần tập trung vào một vài thứ vào cuối tuần này tuy bạn có thể không biết được trông nó như thế nào cho đến khi nó xuất hiện trước mặt bạn.

C.T.T.

Gieo quẻ tuần 20/12

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Những điều cần đặc biệt chú ý !◘ Nhấn nút Cảm ơn để cảm ơn người viết bài nếu bài viết hay + ý nghĩa !!
◘ Nhấn nút để báo cáo bài viết không đúng quy định !
◘ Không cần biết nội dung như nào, nếu viết kiểu ký tự lằng nhằng, không dấu thì sẽ bị xóa mà không cần báo trước.