Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
 nguba777 (738)
 T&J (660)
 laodai (449)
 hatbui (427)
 taonhat (414)
 (ox) (309)
 minktacodok_QT (278)
 copper (237)
 kaka_thanh (155)
 booboo_lee (123)

Share | 

Đợi chờ có nên ko

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
copper
Quản trị
Quản trị
copper

Tình trạng Tình trạng : Độc thân
Số bài gửi Số bài gửi : 237
Được cám ơn Được cám ơn : 22
Giới tính Giới tính : Nam
Sinh ngày Sinh ngày : 04/03/1991
Đến từ Đến từ : Paradise

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Apr 08, 2010 10:52 am

Có ai đã đọc truyện "Mắt biếc" của NG~ Nhật Ánh chưa nhỉ, đọc xong truyện này tui thấy bùn wa', iu cho cố, chờ cho cố vô cuối cùng thì người ta đi lấy chồng mất tiu, tại vì " anh chàng này đã wa' tốt với cô ấy",ai rảnh thì đọc chuyện này đi, rùi cho tui câu hỏi, fai~ chăng chờ đợi thì càng thêm đau :yoyo12: :yoyo12:

Được sửa bởi RightHereWaiTingForYou ngày Thu Jul 29, 2010 11:52 pm; sửa lần 1.
T&J
Quản trị
Quản trị
T&J

Tình trạng Tình trạng : Đang iuĐợi chờ có nên ko 8
Số bài gửi Số bài gửi : 660
Được cám ơn Được cám ơn : 37
Sinh ngày Sinh ngày : 20/08/1991
Đến từ Đến từ : UEH
Tâm trạng hiện nay Tâm trạng hiện nay : Sad

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Apr 08, 2010 3:27 pm

Không biết nữa Copper à, tui cũng từng chờ đợi và rồi tui cũng được ở bên ấy.
Nhưng cũng có người chờ mãi mà không có kết quả gì.
T&J nói với Copper cái này nhé :
1.Yêu đơn phương là đau khổ nhất, vì người ta hạnh phúc khi yêu và được yêu, nếu yêu mà không được yêu thì quả là đau khổ rồi.
2. Nếu mình yêu mà người ấy biết và không đón nhận tình yêu đó thì nên suy nghĩ một chút : Có phải mình đang làm cho ấy mệt mỏi, trốn tránh tình yêu của mình không, nếu có như thế thì không nên nữa, như thế chỉ làm chính bản thân chúng ta mệt mỏi, buồn bã và ấy cũng cảm thấy mệt mỏi nữa.
3. Người ta thường nói nên yêu người yêu mình, bên cạnh Copper còn nhìu "ấy" iu Copper, người đó cực yêu Copper, tại sao Copper lại cứ đi tìm hạnh phúc đâu xa.( Nói vậy thôi, tui vẫn mún yêu người tui yêu hơn là người ta yêu tui )

Nói chung tình yêu muôn màu, không có quy luật nên T&J chỉ có thể nói thế, khi T&J định thôi không chờ nữa( vì nghĩ ấy mệt vì mình làm phiền ấy) nhưng chính lúc quyết định đó thì...bit gòy phải không ?
Có gì Copper nói ra để anh em giúp đỡ ngen ! Mà bản thân Copper mới chính là người quyết định .
https://12a1.forumotion.co.uk
copper
Quản trị
Quản trị
copper

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Apr 08, 2010 6:49 pm

nghe xọng lại pùn hơn, iu chi mà mết mõi wa', hix hix, T&J nói đúng, iu đơn phương là khổ nhất , bi giờ thì Copper ko iu đơn phương nữa rùi, mình đã hỉu người ta roy :yoyo12: , tốt nhất là cứ làm bạn đã, iu đương tính sau hêhê Đợi chờ có nên ko 537955
thú thầt với T&J, Copper ko thik iu người iu mình đâu,tình iu phải phát triển lên , chứ ai lại thấy người ta iu mình la mình iu liền :yoyo18:
chuong2010
Học sinh năng nổ
Học sinh năng nổ
chuong2010

Số bài gửi Số bài gửi : 120
Được cám ơn Được cám ơn : 12
Sinh ngày Sinh ngày : 21/06/1991
Đến từ Đến từ : ĐH BK TPHCM

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeMon Apr 12, 2010 4:34 pm

ai cũng vậy thui copper ah.ban đầu nếu dag đơn phương hay chờ đợi thì tất nhiên là rất chi là bùn rùi
theo loren thì thời gian wa copper thấy mình đã hết lòng chưa.bỡi vì nếu như copper đâ rất wan tâm,chia sẻ,mang nhìu hạnh phuc đến cho người ấy thì thời gian sẻ làm người ấy cảm động thui.copper nên tiếp cận và lam những j hơn là cứ đế trong lòng mà nói thương nguoi ấy.hãy lam nhửng việc cần làm.
nhưng nếu như ma người ấy đã ko chấp nhận rồi và cứ né tránh tcam cua copper đó thì theo loren nay thì có lẽ phải từ bỏ thui.người ấy nhìu khi đã đón nhận 1 tyêu khác rui
nhưng wet định vẫn là you nha.chuc may mắn
T&J
Quản trị
Quản trị
T&J

Tình trạng Tình trạng : Đang iuĐợi chờ có nên ko 8
Số bài gửi Số bài gửi : 660
Được cám ơn Được cám ơn : 37
Sinh ngày Sinh ngày : 20/08/1991
Đến từ Đến từ : UEH

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeWed Apr 14, 2010 8:21 am

Nói thiệt cái này nha ! Nói trên đây cũng hơi nguy hiểm vì ấy có thể đọc bất kỳ lúc nào và nổi điên lên
Như thế này, mình hiểu tính người Copper thương, "ấy" sao sao ấy, tính ấy theo mình là rất khó hỉu, đôi lúc không tâm lý nữa, và cũng làm copper tổn thương đúng không. Nếu là người khác, thương thì đã chấp nhận copper rùi, nếu không thương thì cũng nói sao cho Copper hiểu theo cách không làm Copper tổn thương.
Đàng này, ấy cứ hồn nhiên, vô tư không quan tâm j hết. Theo mình thì đến 75% thì Copper chờ hoài trong vô vọng- nói ra cái này mong Copper đừng giận ngen.
Mình có nhìu suy nghĩ lém nhưng post lên đây không tiện. Anh em mình có thể cafe và 8 típ. Chúc Copper lun vui.
https://12a1.forumotion.co.uk
nguba777
Giám thị phòng thi
Giám thị phòng thi
nguba777

Số bài gửi Số bài gửi : 738
Được cám ơn Được cám ơn : 57
Sinh ngày Sinh ngày : 18/08/1991
Đến từ Đến từ : DHCN TP HCM

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeWed Apr 14, 2010 12:11 pm

tại hạ cho rằng copper nên đổi cách tiếp cận, hãy là 1 người bạn thật tốt, quan tâm động viên giúp đỡ tận tình rồi hãy tính tiếp. hoặc là tạo ấn tượng với 1 cú sock gì đó: tạo dc thanh thế trong giới giang hồ hay đoạt học bổng hoặc là làm việc động trời chẳng hạn.....
mà cô ta cũng ngớ ngẩn thật, có 1 copper thế mà còn ....... Đợi chờ có nên ko 532947 Đợi chờ có nên ko 532947 Đợi chờ có nên ko 532947 Đợi chờ có nên ko 532947
nhomotnguoioxa
Em mới vô lớp
Em mới vô lớp
nhomotnguoioxa

Số bài gửi Số bài gửi : 1
Được cám ơn Được cám ơn : 0
Sinh ngày Sinh ngày : 02/01/1991

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: hạnh phúc là khi cho đi ko tính toán....   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeWed Apr 14, 2010 12:13 pm

copper ah,
sống thì phải có lúc vui lúc buồn,sẽ có nhju chjện mà mình phải đối mặt. nhưng ở vấn đề tình cảm thì copper cần phải trải nhiều thì mới hiểu đc cuộc sống muôn màu như thế nào? chuyện tình cảm của copper theo mình nghĩ đó là 1chjên tình đẹp nhưng ko có kết quả thui. copper đừng bùn nhju nữa.có gì gặp mình nói chjện mình sẽ truyền cho vài bj kjp để có đc tình củm tốt hơn.hjhj.... :D
lunmatu
Học sinh năng nổ
Học sinh năng nổ
lunmatu

Tình trạng Tình trạng : đang iu
Số bài gửi Số bài gửi : 73
Được cám ơn Được cám ơn : 11
Giới tính Giới tính : Nữ
Sinh ngày Sinh ngày : 04/04/1991
Đến từ Đến từ : xứ sở kì lạ
Tâm trạng hiện nay Tâm trạng hiện nay : Crying

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Apr 15, 2010 6:22 am

mình hoàn toàn đồng ý
giới hạn của tình yêu là yêu k giới hạn mà
có thể hiện tại, tình iu của copper chưa được đáp lại
nhưng bít đâu, in future copper sẽ nhận đuợc nhìu hơn những j mình đã cho thin sao
hé hé
cố lên nhé :yoyo25:
booboo_lee
Giám thị phòng thi
Giám thị phòng thi
booboo_lee

Số bài gửi Số bài gửi : 123
Được cám ơn Được cám ơn : 3
Sinh ngày Sinh ngày : 01/04/1991
Đến từ Đến từ : ***HEAVEN***

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeSun Apr 18, 2010 5:38 pm

trong số truyện của NNA boo thích "mắt biếc" & "còn chút gì để nhớ" nhất
booboo_lee
Giám thị phòng thi
Giám thị phòng thi
booboo_lee

Số bài gửi Số bài gửi : 123
Được cám ơn Được cám ơn : 3
Sinh ngày Sinh ngày : 01/04/1991
Đến từ Đến từ : ***HEAVEN***

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeSun Apr 18, 2010 5:58 pm

mình nghĩ copper đã đúng khi yêu
ah mà ko, yêu là yêu. ko thể cho là đúng hay sai đc... đơn giản là yêu thế thôi
vấn đề ko phải ở nơi người copper iu...
cô ấy là ai? cô ấy như thế nào? cô ấy có yêu copper hay ko?... những điều ấy ko quan trọng
quan trọng là copper đã yêu cô ấy rồi, copper phải biết trân trọng tình yêu mà copper đã trao cho cô ấy
điều đó sẽ giúp copper có 1 cuộc sống có ý nghĩa hơn, đẹp hơn...

còn sự chờ đợi...sự chờ đợi có ý nghĩa lắm đấy
chờ đợi luôn đồng hành với hy vọng
hy vọng mang lại cho ta niềm tin
niềm tin vào cuộc sống, vào tương lai, vào chính bản thân ta...
ah` còn về câu chuyện mà copper đã nhắc đến, anh chàng nam chính kia đã có 1 sai lầm lớn của cuộc đời - yêu ko dám nói - hy vọng copper sẽ ko phạm phải sai lầm như anh chàng kia

ai bảo yêu đơn phương là khổ
yêu đơn phương còn hơn khổ nữa kìa
thử đi biết liền
lunmatu
Học sinh năng nổ
Học sinh năng nổ
lunmatu

Tình trạng Tình trạng : đang iu
Số bài gửi Số bài gửi : 73
Được cám ơn Được cám ơn : 11
Sinh ngày Sinh ngày : 04/04/1991
Đến từ Đến từ : xứ sở kì lạ
Tâm trạng hiện nay Tâm trạng hiện nay : Crying

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeWed Apr 21, 2010 9:10 am

copper thân mến
có lẽ sau khi đọc được nhìu lời khuyên từ lớp mình thì d có thể đã tìm được sự lựa chọn ùi phải k?
đừng níu kéo nếu những j k thuộc về mình nhé
nó sẽ vô ích
vì d chỉ lấy đựoc vỏ bọc mà thui
tình iu mà
rất khó hỉu nhưng mình vẫn cứ cứng đầu chui vào
hãy tìm cho mình sự lưa5 CHỌN chính xác nhé
good luck
:yoyo25:
copper
Quản trị
Quản trị
copper

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Apr 22, 2010 12:45 pm

huhu, nghe anh chị em góp ý hay wa', thank mọi người đã wan tâm, Đ đã hỉu được nhìu điều Đợi chờ có nên ko 532947
Giraffe_Hoanh
Em mới vô lớp
Em mới vô lớp
Giraffe_Hoanh

Số bài gửi Số bài gửi : 19
Được cám ơn Được cám ơn : 0
Sinh ngày Sinh ngày : 25/11/1991
Đến từ Đến từ : Vung Tau

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu May 13, 2010 8:02 pm

khi yeu thi hay yeu het minh,lam nhung dieu minh muon(nhung chi trong mot gioi han nao do thoi nha) de sau nay khoi phai tiec nuoi.con neu nhu khong duoc dap lai thi cung dung wa buon vi du sao trong tim minh cung da co no roi ma.co len nha! :jump: roi co luc ban se duoc dap lai tu mot nguoi khac yeu ban hon.
copper
Quản trị
Quản trị
copper

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeThu Jul 29, 2010 11:50 pm

Copper viết lên đây để share cho anh em thôi, đỡ buồn 1 tí ý mà
Nếu người ý mà đọc đc, thì Copper củng thấy vui,vì she đã đc nghe những đc những dòng suy nghĩ của mọi người.
Copper thấy rắng chuyện tình củm của Copper rất đẹp,vui sướng như đc lên thiên đường củng có,đau khổ tột cùng củng có,1 con đường đầy chông gai, sau khi đi hết đoạn đường này, Copper mới nhận ra rằng:
-Mình ko có đc người mình yêu, nhưng cô ấy ko phải là một người khó tính, cô ấy đã tha thứ sau những sai lầm do Copper gây ra, kết luận:she rất bao dung, có phần hiền nữa chứ.
-Tính khí con gái ra sao chứ she rất kì cục, chắc là 1 trường hợp "hiếm"
-Tới thời điểm này, Copper ko tìm thấy 1 ai hoàn hảo như she, trong con mắt của Copper, cô ấy là no.01.

Nhiều khi gặp lại bạn bè củ,mấy đứa toàn hỏi, chuyện Copper & ... sao rùi, ko hiểu sao mấy đứa nói zi,

Sau khi viết Topic này Copper càng thấy rằng xung quanh mình có rất nhiều người wan tâm, share với mình,họ luôn đi theo bên Copper, thank tất cả mọi người
Đợi chờ có nên ko 377603

Được sửa bởi Đẹp Zai Kệ Tui ngày Fri Sep 03, 2010 8:09 pm; sửa lần 1.
kaka_thanh
Học sinh năng nổ
Học sinh năng nổ
kaka_thanh

Tình trạng Tình trạng : ????
Số bài gửi Số bài gửi : 155
Được cám ơn Được cám ơn : 10
Sinh ngày Sinh ngày : 18/06/1991
Đến từ Đến từ : HUI

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeFri Jul 30, 2010 9:55 am

nghe sến wa ba ơi ! Đợi chờ có nên ko 32889 Đợi chờ có nên ko 864418
nguba777
Giám thị phòng thi
Giám thị phòng thi
nguba777

Số bài gửi Số bài gửi : 738
Được cám ơn Được cám ơn : 57
Sinh ngày Sinh ngày : 18/08/1991
Đến từ Đến từ : DHCN TP HCM

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeSun Aug 08, 2010 9:24 am

kaka_thanh đã viết:
nghe sến wa ba ơi ! Đợi chờ có nên ko 32889 Đợi chờ có nên ko 864418
ax!
sến thật. nhưng mà ko sao. tại copper quá là chung thủy.
sẽ đết lượt kaka thui
mà chy của thằng kaka thế nào rùi ?? có gì tiến triển chưa??? khai mau !!!
copper
Quản trị
Quản trị
copper

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitimeTue Aug 10, 2010 6:19 pm

thằng kaka là huỵnh đệ tốt của tui, nên chuyện 2 thằng đều ko đi vào đâu hết
Sponsored content

Đợi chờ có nên ko _
Bài gửiTiêu đề: Re: Đợi chờ có nên ko   Đợi chờ có nên ko I_icon_minitime

Đợi chờ có nên ko

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Những điều cần đặc biệt chú ý !◘ Nhấn nút Cảm ơn để cảm ơn người viết bài nếu bài viết hay + ý nghĩa !!
◘ Nhấn nút để báo cáo bài viết không đúng quy định !
◘ Không cần biết nội dung như nào, nếu viết kiểu ký tự lằng nhằng, không dấu thì sẽ bị xóa mà không cần báo trước.